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Taarifa ya Utendaji wa Baraza kwa Mwaka wa Fedha 

2020/2021 na 2021/2022 

 

Mh. Naibu wa Waziri wa Ujenzi na Uchukuzi – Uchukuzi, Mh. 

Mwita Waitara, 

Mh. Amos Makala - Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam, 

Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya ya Temeke, Kigamboni, Ilala, 

Kinondoni na Ubungo, 

Wakuu wa taasisi mbalimbali za Serikali na sekta binafsi, 

Wajumbe wa Baraza la Ushauri la Watumiaji wa Huduma za 

Usafiri Ardhini, 

Wawakilishi wa Majukwaa ya Wanafunzi kutoka Chuo Kikuu 

cha Dar es Salaam, 

Wawakilishi wa Vilabu vya Wanafunzi wa Sekondari na Shule 

za Msingi za Mkoa wa Dar Es Salaam; 

Wageni waalikwa, 

Sekretarieti ya Baraza, 

Wanahabari,  

Mabibi na mabwana. 

Nawasalimu kwa Jina la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania. 

 

Awali ya yote ninamshukuru Mwenyezi Mungu kwa zawadi ya 

uhai na kwa kutujalia neema ya kukutana hapa kwa ajili ya 

uzinduzi wa tovuti ya Baraza la Ushauri la Watumiaji wa 

Huduma za Usafiri Ardhini. (LATRA CCC). Baraza hili lipo kwa 

mujibu wa Kifungu Namba 29 (2) cha Sheria namba 3 ya 

Mamlaka ya Udhibiti Usafiri Ardhini, (LATRA) ya Mwaka 2019. 
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Mh. Mgeni Rasmi, 

Tovuti yetu, utakayoizindua leo tarehe 01 October, 2021 

imetengenezwa na Wataalamu kutoka Mamlaka ya Serikali 

Mtandao (eGA) na ipo kwa lugha ya Kiswahili na Kiingereza. 

Imezingatia mahitaji yote ya Kisheria. 

 

Mh. Mgeni Rasmi, 

Muundo wa Baraza. 

Baraza lina wajumbe 07, ambapo kwa sasa wapo watano (05) 

wizara ipo katika hatua za kukamilisha nafasi mbili (02) za 

wajumbe. Baraza linaongozwa na Mwenyekiti wa Baraza.   

Wajumbe wa Baraza ni chombo cha juu, cha kusimamia utendaji 

kazi wa Baraza. 

 

Utendaji kazi za kila siku, hufanywa na Secretariet yenye Jumla 

ya wafanyakazi tisa (09), kwa sasa wafanyakazi ni watano (05). 

 

Baraza linajukumu la kuunda kamati za watumiaji wa Huduma 

za Usafiri Ardhini, kwa kuwa na idadi ya  wajumbe watano (05) 

kwa kila Mkoa. Hivi sasa, Baraza lina kamati kwenye Mikoa nane 

(08) ambayo ni (Kigoma, Tabora, Mtwara, Mbeya, Kagera, Tanga, 

Mwanza na Arusha) mikoa mingine 18 pamoja na Dar es Salaam, 

tupo katika hatua ya kuunda kamati hizo kwa kushirikiana na 

Makatibu Tawala wa Kila Mkoa, baada ya kuomba idhini kutoka 

kwa Katibu Mkuu TAMISEMI. Tunategemea kukamilisha 

uundwaji wa kamati hizi kabla ya mwisho wa Mwezi Disemba 

mwaka huu, 2021. 

   

Mh. Mgeni Rasmi, 
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Dira ya Baraza: Ni kuwa Baraza Bora kikanda katika kuwezesha 

na kulinda maslahi ya watumiaji wa Huduma za Usafiri Ardhini. 

Lengo Kuu: Ni kukuza na kulinda maslahi ya Watumiaji ili 

kupata uwakilishi na mwitikio mpana kwa mdhibiti, watunga 

será na Watoa Huduma za Usafiri Ardhini.  

 

Mh. Mgeni Rasmi, 

Kwa muda mrefu sasa, tumeshuhudia watumiaji wa Huduma za 

Usafiri Ardhini (Abiria)  kwa njia ya Barabara, Reli na hata 

Majini, wakipata Huduma ambazo, wengi huishia kusema, bora 

Huduma. Kauli hii, ya kinyonge, hutokana na ukweli kuwa, 

abiria ambaye ndiye mlipia Huduma hupata Huduma hiyo, 

aidha, kwa kugombania kuingia kwenye vyombo hivyo, wakati 

mwingine kulazimika kulipa nauli zaidi na hivyo kukosa heshima 

yake ya kuwa Mteja Mfalme/Malikia. Hali hii, imesukuma Baraza 

kuona haja ya (Abiria) Mteja kuwa na hadhi ya Mfalme/ Malikia 

na Hivyo Kustahili kupata HUDUMA BORA, na SI BORA 

HUDUMA. 

 

Mh. Mgeni Rasmi, 

Pengine, kila mmoja wetu, anajiuliza, ni nini Baraza linaweza 

kufanya ili abiria aweze kuwa Mfalme katika Huduma za Usafiri 

Ardhini, na Hata Usafiri wa Majini? Na ni nini kifanyike ili Abiria 

aweze kupata HUDUMA BORA? Kwa kutambua nafasi ya Baraza 

katika Sekta ya Usafirishaji. Baraza lina kauli mbiu inayosema, 

LATRA CCC Sauti ya Jamii.  Na tumetengeneza Wimbo wa 

Baraza, ambao pia leo tunakuomba utusaidie kuuzindua rasmi. 

 

Mh. Mgeni Rasmi, 

Baraza linatambua juhudi kubwa za Serikali, za kuboresha 

miundombinu, na hali nzuri ya mazingira ya uwekezaji katika Jiji 

la Dar Es Salaam, na Miji mingine kwenye mikoa yote Tanzania 

Bara. Ila kuwa na jitihada na mipango  yote mizuri, Bila kuwa na  
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Azma ya kuwawezesha Abiria kupata Huduma ya Usafiri 

Kiustaarabu, bado tutakuwa na Safari ndefu ya kuwa na 

Huduma Bora. 

 

Mh. Mgeni Rasmi, 

Baraza limeainisha mipango mikubwa mitatu, itakayosaidia 

abiria kupata Huduma Bora: 

Mpango wa Kwanza: Kuhamasisha Jamii  (Abiria) kuingia 

kwenye vyombo vya Usafiri kwa mstari. Ambao unalenga: 

1. Abiria wa kwanza kufika kwenye kituo, kuwa wakwanza 

kupata huduma ya usafiri kiustaarabu; 

2. Kuwawezesha watoto, wazee, akina mama wajawazito, 

wagonjwa na abiria wote kupata huduma stahiki, kwa 

wakati; 

3. Kujenga jamii iliyostaarabika; 

4. Kuponya majeraha ya muda mrefu ya abiria kuteseka 

vituoni 

5. Kutunza vyombo vya usafiri (Milango na madirisha) 

6. Kuepusha ajali na majeraha ya mwili, kupunguza 

uwezekano wa maambukizi ya magonjwa 

7. Kuongeza, utu, umoja, upendo, mshikamano katika jamii 

Mpango WA Pili:  Kuhimiza Jamii, matumizi zaidi ya 

kielektroniki katika sekta ya usafirishaji; E- Tiket kwa 

mabasi ya Mijini na Masafa Marefu. Matumizi ya E- tiketi 

yatamsaidia sana abiria , kuondokana na kadhia ya 

Wapiga debe, kupandishiwa nauli holela, na kupata 

Huduma kiustaarabu. 

Mpango wa tatu: Kukusanya maoni (Reserch) kwa jamii 

pana juu ya  mikinzamo mbalimbali inayojitokeza katika 

Sekta ya Usafirishaji Nchini, na hivyo kumwathiri moja 

kwa moja mtumiaji wa Huduma. Mfano ajali zinazoendelea 



5 
 

kutokea, baadae kutumia takwimu hizo, kuishauri Sekta 

pamoja na Waziri mwenye dhamana na Usafirishaji, 

      Mh. Mgeni Rasmi, 

Baada ya kuwa na mipango, hii, tukaona ni vyema sana, 

Kukuomba Wewe, Mh. Mgeni Rasmi, Mh. Mkuu wa Mkoa 

wa Dar Es Salaam, Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya, 

Wakuu wa Taasisi Mbalimbali za Serikali na Binafsi 

zilizopo hapa na nje ya hapa kupokea mipango yatu, na 

kuwa na mikakati endelevu ya pamoja ili kwa pamoja 

Abiria ambaye ndiye mwananchi aliyepo kwenye maeneo 

YENU aweze kupata Huduma Bora na kuwa na hadhi ya  

Mfalme / Malkia katika Huduma za Usafiri zilizo kiini cha 

maendeleo ya Uchumi wa Taifa letu.  

  

Pamoja na Baraza kufanikiwa; kutoa elimu kwa abiria juu 

ya  kujikinga na Maambukizi ya COVID 19 kwenye Vyombo 

vya Usafiri wa Umma, Kujua haki na wajibu wao, bado 

jitihada zaidi zinahitajika. 

 Ninawapongeza DART- na UDA-RT kwa kuwa mstari wa 

mbele kwa kuwasaidia abiria kukaa kwenye mstari, kuvaa 

barakoa kwenye baadhi ya vituo. Ni waombe chachu hii, 

iendelee kwenye vituo vingine vya BRT. Sehemu nyingine 

tutashirikiana na taasisi nyingine kuhamasisha ustaarabu 

huo. 

       Mh. Mgeni Rasmi, 

Mwisho, niwaombe wageni wote, tutembelee kwenye Tovuti 

ya Baraza www.latraccc.go.tz itakayozinduliwa rasmi leo 

hii. Aidha, Baraza lina njia nyingine za mawasiliano kama: 

U-Tube, Tweeter, Instagram na face book. Karibuni sana. 

 

Asanteni kwa kunisikiliza. 

 

Leo Ngowi 

Kaimu Katibu Mtendaji wa Baraza. 

http://www.latraccc.go.tz/

